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FOMU YA MKATABA WA UJENZI

A:  MASHARTI MAALUM YA MKATABA

1 | MWAJIRI Mkuu wa Chuo
Chuo cha Ualimu Elimu Maalum Patandi
S.L.P. 66,
Kny:
Katibu Mkuu
Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia
2 |JINA NA ANWANI YA |Jina:. Eliamini E. Gurisha
FUNDI (Mwajiriwa) Anwani:S.LP
Simu: .
3 | ENEO LA UJENZI JENGO LA BWENI LA WASICHANA
4 |MAELEZO YA KAZI KUFANYA KAZI YA FUNDI UASHI,
KWA UFUPI KUPAUA NA RANGI
5 | GHARAMA YA TSH. 19,332,500.00/=
UFUNDI (+ Skills
Development Levy 4.5% of
work service):
6 | MUDA WA MKATABA | Tarehe ya Kusaini . 31/01/2022
(Tangu Kusainiwa kwa | Muda:. .....
Mkataba): Tarehe ya Kuanza Kazi . wesessersee
Tarehe ya Kumaliza Kazi .c.coorsesseess
7 |MASHARTI YA ¢ Hakuna Malipo ya Awali
MALIPO:

¢ Fundi atalipwa kwa awamu TANO (5) baada

ya kazi husika kukamilika na kukaguliwa
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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya uienzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu
Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli, karai, ndoo,
chepe, ngazi, n.k.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa
Mitaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimarmisha kazi na
kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja
kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote
aliowaajiri kuhakikisha kazi inafan-wa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, wharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na
pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi
kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Ni marufuku Fundi au mafundi Luja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya
madawa ya kulevya,unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo.Ikibainika
atachukuliwa hatua.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato

Tanzania (T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL.( Skills Development Levy 4.5 % of work
service)

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifaa),
Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

Uvunjwaji wa Mkataba:
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Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au
vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya
Chuo.

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za
ujenzi au ubora wa kiufurdi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro
au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha
viashiria vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la
kazi.

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya
kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa.
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